9a5Pro.DarkBB.com
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Lần đầu không như bạn tưởng

3 posters

Go down

Lần đầu không như bạn tưởng Empty Lần đầu không như bạn tưởng

Bài gửi by loveyouforever Tue Mar 25, 2008 4:17 pm

Bước vào tuổi dậy thì, bạn có đôi lúc băn khoăn về “chuyện ấy”, tò mò muốn biết liệu lần đầu của mình có đẹp và lãng mạn như trong tiểu thuyết không. Nếu định “vượt rào”, 16 sự thật về cảm xúc và cơ thể bạn sau “lần đầu tiên” dưới đây có thể sẽ khiến bạn nghĩ lại.

Cơ thể bạn

1. Bạn có thể mang thai (các bạn trai dù không phải “mang” em bé, nhưng vẫn gặp nhiều rắc rối của một " Ông bố có bầu"

2. Đứng dậy ngay sau đó, thậm chí chạy nhảy lên xuống cũng không thể đảm bảo rằng bạn sẽ không mang thai.

3. Bạn có thể nhiễm bệnh lây qua đường tình dục, thậm chí HIV/AIDS ngay trong lần đầu tiên.

4. Chỉ có “áo mưa” dành cho nam/nữ (tốt hơn hết là đã có chất diệt tinh trùng) mới có thể bảo vệ bạn khỏi AIDS, khỏi có baby, hay lây nhiễm bệnh qua đường tình dục.

5. “Vệ sĩ” hoàn hảo nhất có thể bảo vệ bạn trước nguy cơ mang thai, nhiễm bệnh là KHÔNG quan hệ tình dục.

6. Cơ thể bạn có thể không hợp tác. Cho dù bạn muốn chuyện ấy xảy ra, cơ thể vẫn không cho bạn thực hiện điều đó.

7. Bạn có thể thay đổi quyết định và nói “không” bất cứ khi nào muốn, kể cả ngay trước khi vào cuộc. Bởi trót đồng ý làm chuyện đó không có nghĩa phải thực hiện cho bằng được.

Cảm xúc của bạn

8. Sẽ không giống như bạn mong đợi. Vì bạn còn phải lo lỡ có thai, lo làm chuyện ấy lúc nào, ở chỗ nào.

9. Nếu là con gái, bạn sẽ thấy không dễ chịu lắm đâu. Còn bạn là con trai, mọi cái sẽ qua nhanh tới nỗi bạn không thể biết chính xác cảm giác lúc đó như thế nào.

10. Bạn sẽ lúng túng và có thể còn hơi sợ nữa.

11. Bạn sẽ nhìn nhận về mình, và cả về người kia hơi khác đi.

12. Bạn sẽ KHÔNG ngay lập tức trở thành đàn ông hay đàn bà, vì thực tế bạn vẫn chỉ mang suy nghĩ của một cô bé/cậu bé.

13. Bạn có thể thấy tội lỗi khi mình muốn chuyện ấy. (Thực tế tình dục là bản năng tự nhiên, bình thường, không ai phải xấu hổ vì nó cả).

14. Nếu bạn cảm thấy mình đã sẵn sàng, và thực sự quan tâm đến người ấy, bạn sẽ thấy chuyện này không tồi.

15. Nếu bạn không trân trọng người ấy, hoặc không được người ấy trân trọng, bạn sẽ hối hận sau lần đầu tiên này.

16. Kể cả khi bạn yêu, và được yêu, bạn vẫn có thể sẽ cảm thấy hối hận. Chuyện hết sức bình thường khi đánh mất sự hồn nhiên trong sáng của tuổi teen.

Giờ hãy suy nghĩ thật chín chắn trước khi quyết định mở cửa bước vào thế giới người lớn khi bạn chưa thực sự trưởng thành, chưa có sự chuẩn bị tốt cả về tinh thần lẫn thể chất.
Shocked
loveyouforever
loveyouforever
Moderators
Moderators

Lần đầu không như bạn tưởng Empty Re: Lần đầu không như bạn tưởng

Bài gửi by ¹²³ ѧôï §åø Wed Mar 26, 2008 10:19 pm

Hjx em còn nhỏ lắm ko để ý đâu hè hè
¹²³ ѧôï §åø
¹²³ ѧôï §åø
Moderators
Moderators

Nam

Bài gửi by kembaymaudangyeu Sun Apr 13, 2008 8:21 pm

ooooooooooooooooohhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh hay we' ha nhưng tốt nhất thì KHÔNG sẽ tốt hơn vì mình còn nhỏ we' mà hốn nhiên sẽ tốt hơn flower sau bít đượ người ta co thật lòng với mình không Lần đầu không như bạn tưởng 693645 không nghĩ kỉ là tiu Lần đầu không như bạn tưởng 566628
kembaymaudangyeu
kembaymaudangyeu
Ma mới
Ma mới

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content