9a5Pro.DarkBB.com
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Buổi học cuối cùng!

3 posters

Go down

Buổi học cuối cùng! Empty Buổi học cuối cùng!

Bài gửi by jacky[t] Tue Apr 08, 2008 7:50 pm

Buổi học cuối cùng!

Sao hơn 5 tháng được học bồi duỡng học sinh giỏi bây giờ tôi cảm thấy mình đã chững chạc hơn rất nhiều. Đến bây giờ tôi mới nhân thấy sự ấm áp và không khí vui vẽ trong thời gian quý báu vừa qua. Cuối cùng hôm nay cũng đã đến hồi kết thúc, tôi đang ngồi trước dàn máy vi tính của mình và suy nghĩ về buổi học cuối trong khoá học bồi dưỡng vừa qua. Tuy ngày mai là ngày quyết định đến thành quả trong suốt khoá học nhưng tôi vẫn cố gắng lấy hết suy nghĩ và tình cảm của mình kèm lấy nỗi buồn vu vơ. Buổi học cuối cùng đã qua và thế là cũng đã đến hồi kết thúc của nó. Tôi biết là không có buổi tiệc nào không tàn nhưng tôi vẫn cảm thấy rất buồn, rất khó chịu. Vì sao thế, có lẽ vì những kĩ niện khó quên bên bạn bè và thầy cô đã in sâu vào tâm trí của tui. Ngồi đây tôi nhớ lại những ngày đầu ngu ngơ khi vào lớp học bồi dưỡng tuy vừa gần gũi vừa xa lạ, bản thân tôi thì không dám làm quen hoặc giao tiếp với ai, nhưng từ từ tôi cũng bắt nhịp được với bạn bè … Tôi trở thành người nhiều tình cảm nhất trong lớp, nhiều lúc tôi cùng bạn bè ‘cãi’ với nhau mà sao tôi vẫn thấy vui Laughing . Bây giờ tôi nhớ lại những buổi học dở dan hoặc những lúc trốn học mà lòng cảm thấy tiếc nuối. Đối với tôi, mỗi buổi học là mỗi kỉ niệm đẹp trong cuộc đời của mình nhưng tại sao tui lại có thể vô tình bỏ những kỉ niệm quý giá đó để tìm đến những thú vui ngắn ngũi. Ước gì tôi sẽ mãi được có những ngày được học với các bạn với thầy cô, cùng đùa vui với nhau cùng nhau chia sẽ trao dồi kiến thức, cùng thủ thỉ trêu ghẹo các bạn gái nhưng tôi đã không còn cơ hội đó nữa. Embarassed Một đìều làm tôi cảm thấy tự hào là tôi đã hoàn thành khoá học bồi dưỡng đến buồi học cuối cùng buổi học đánh dấu sự hoàn tất, tôi sẽ không còn cảm thấy trống vắng, tiêc nuối nữa. Tôi hi vọng các bạn hãy cố gắng học cho đến buổi học cuối cùng, hãy trân trọng những ngày tháng tươi đẹp bên bạn bè để rồi sau này khi lớn lên sẽ không cảm thấy tiêc nuối. Ngày mai tôi, ngày tôi đền đáp lại công ơn của thầy cô và ngày mà tôi sẽ hoàn tất trách nhiệm của mình~~> tôi sẽ làm bài thi hết sức mình. bounce
Lương Nguyễn Kiến Tường
jacky[t]
V.I.P
V.I.P

Nam

Buổi học cuối cùng! Empty Re: Buổi học cuối cùng!

Bài gửi by phan_thi_diem_huynh Wed Apr 09, 2008 7:39 pm

tôi là một học sinh giỏi luồn nè , tôi cảm thấy bài của tường viết hay lém không nhảm và sến đâu . Ví các bạn không có ở trong đội sử nên các bạn không hiểu cái giây phút quý giá ấy khi chúng tui được ở bên cô và bạn bè đâu Smile .Nó quý giá vô cùng mà lúc đầu tụi tui không biết quý trọng giờ tui rất tiếc Mad
phan_thi_diem_huynh
phan_thi_diem_huynh
Ma mới
Ma mới

Bài gửi by [TM]EisenMeteor_[S] Wed Apr 09, 2008 7:46 pm

Lúc đi offline các bạn có quý trọng không ? jacky[t] bỏ tiền ra nhìu nhất đấy . Mấy bạn vào đc một chút rồi đòi về >.< sao ko nghi~ den ai het
[TM]EisenMeteor_[S]
[TM]EisenMeteor_[S]
_SeigAvenger_
_SeigAvenger_

Nam

https://9a5pro.forum-viet.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content